புள்ளிவிவரம்

குறுஞ்​செய்தி கிறுக்கல்கள்..

பின்னூட்டங்கள்

 • சீனா ​போர் - ​09/2020 (1)
  • கடைசிபெஞ்ச் { நாம் சீனா போன்று இல்லை. ஆனால், சீனா போன்று ஆகிக் கொண்டு இருக்கிறோம். சீனா உள்ளே வரவே இல்லை என்று பொய் சொல்கிறோம். சீன புல்லட்டில் இந்தோதிபெத் வீரர் இறந்து போய் இருக்கின்றனர். அதை... } – Sep 02, 8:04 AM
  • பாண்டியன் { கைலாயத்தை மீட்டெடுப்பாரா மோடி. } – Sep 01, 7:00 PM
 • இந்த வார என் வர்த்தகம் - 06/03/2020 (1)
  • பாண்டியன் { எளிமையான அர்த்தமுள்ள விரிதாள். } – Mar 07, 8:35 AM
 • இந்த வார என் வர்த்தகம் - 28/02/2020 (1)
  • பாண்டியன் { மகிழ்ச்சி. உலகமே கதறுகிறது. இங்கே மட்டும் பட்டை கிளப்பப்படுகிறது. } – Feb 29, 8:46 AM
 • இந்த வார என் வர்த்தகம் - 21/02/2020 (2)
  • தமிழ்பயணி { அன்றன்​றே வாங்கி, விற்பது அல்லது விற்று, வாங்குவது என கா​லை 9:15 முதல் மா​லை 3:30 க்குள் கணக்கு வழக்கி​னை முடித்து ​​கொண்டு விடுவ​தே இந்த லாபநட்ட அறிக்​கையின் அடிப்ப​டை. } – Feb 23, 9:27 AM
 • Older »

ப​ழைய​வைகள்

குறிப்புகள்

​தொடர்பு மின்னஞ்சல் :
பங்கு சந்​தை பற்றி படிக்க விரும்புபவர்கள் தவறாது படிக்க ​வேண்டியது
பங்குவணிகம்-22/10/2014

நட்பு வட்டம்

  

கவன சிதறல்கள்

        முற்காலத்தில் உ​ழைப்பு என்பத​னை நிர்ணயம் ​செய்ய இங்குள்ள படத்தில் காட்ட பட்டுள்ளது ​போல Theater, Bar, Beach, Tennis Court ​போன்ற​வைகள் மனிதர்க​ளை தி​சை திருப்பி உற்பத்தி திற​னை பாதிப்பதாக இருந்தன. இ​வைகளில் ​நேரத்​தை வீணடிக்க ​வேண்டாம் என்று பலரும் ஆ​​லோச​னை ​சொல்லுவதுண்டு. இன்​றைய நவீன காலத்தில் இ​வை ​போன்ற மரபான விசயங்கள் தவிர்த்து புதிய புதிய தி​சை திருப்பல்கள் வந்துள்ளன. ​பேஸ்புக், குழுமங்கள், வாட்ஸ்அப் ​போன்ற​வைகள் ஆகும்.

கடும் பணியாளர்

        எனது பணி கணிணியில் தான். கணிணியில் அமர்ந்திருக்கும் ​நேரம் எல்லாம் எனது பணி​நேரமாக கருதலாமா என்றால் இல்​லை என்பது தான் தற்​போ​தைய பிரச்சி​னை. உலாவியில் ஒரு மடிப்பில்(tab) நமது பணியும், அடுத்த மடிப்பில் ​பொழுது ​போக்கு அம்சங்களுமாக வாழ்வின் ​பொன்னான மணித்துளிகள் வீணடிக்க பட அதிக வாய்ப்புகளுடன் அன்றாட வாழ்வு ​கடந்து ​செல்கிறது. ​வெட்டியாக ​செல்ல கூடிய காலத்திற்கு ஒரு அளவில்லாது ​செல்லுவ​தை கண்டு அ​தை கட்டு படுத்த நானாக சில கட்டுபாடுக​ளை ​மேற்​கொண்டுள்​ளேன். அ​வைக​ளை பற்றி சற்று விளக்கமாக பார்ப்​போம்.

        விடுமு​றை தினங்களில் மட்டு​மே ​பேஸ்புக் (மற்றும் இன்ன பிற) சமூக வ​லைதளங்க​ளை எட்டி பார்ப்பது. ஓரிரு நாட்கள் தாமதமாக சில ​​செய்திக​ளை அறிவதனால் நமக்கு வாழ்வில் எந்த ​பெரிய நட்டமும் வந்து விட ​​போவதில்​லை. அதிலும் நட்புக​ளை தனிவாழ்வு மட்டும் அரசியல், வணிகம் என்பதாக பிரித்து ​கொண்டு விட்டால் முன்னுரி​மைகள் ​கொடுத்து நாம் படிக்க உப​யோகமாக இருக்கும். ​தனிவாழ்வு குறித்தானவர்களு​டைய​தில் முதலில் நாம் வாழ்த்து ​சொல்லுவது, பின்னூட்டம் ​செய்வது ​போன்ற​வை முக்கியமானதாக இருக்கும். இதன் பின்னர் வர்த்தக ​தொடர்பு​டையவர்க​ளை கவனிக்க ​வேண்டும். இதன் பின்னரும் ​பொழுது நமக்கும் இருக்கும் பட்சத்தில் அரசியல் மற்றும் இன்ன பிற ஆ​ரோக்கியம், க​லை ​போன்ற பகுதிகளில் பார்​வை​யை ​செலுத்துவது வழக்கமாகி வருகிறது.

        மின்னஞ்சல் குழுமங்களிலும் சற்று ஈடுபாட்டுடன் இருந்தது உண்டு. சமீபமாக நாம் ரசிக்கும் மற்றும் கற்று ​கொள்ள கூடிய சங்கதிகள் இருக்க கூடிய குழுமங்கள் தவிர மற்ற ​பொது அரட்​டை அடிப்ப​டையிலான குழுமங்களில் இருந்து ​மெல்ல ஒதுங்கி ​கொண்டு விட்​டேன். உலகின் பலவிசயங்கள் பற்றிய நமது கருத்தி​னை ​வெளிப்படுத்தாமல் ​போவதால் உலகம் சுற்றுவது நின்று விட ​போவதில்​லை தா​னே.

        கணிணி​யை தாண்டியும் தற்​போது நமது ​நேரத்​தை அதிகமும் எடுத்து ​கொள்ள கூடியதாக அ​லை​பேசிகள் வளர்ந்து விட்டன. வாட்ஸ்அப் ​போன்ற​வைகள் உப​யோகமற்ற அரட்​டைகள் மூலமாக நம் கவனத்​தை தி​சை திருப்பி ​பெரிய அளவிலான ​நேரத்​தை தின்று விடுகின்றன. தவிரவும் நண்பர்கள் பகிரும் ​​கோப்பானது நமது அ​லைவரி​சை அள​வையும், அதற்கான கட்டணத்​தையும் உண்டுவிடுகின்றன. தவிரவும் தங்கள் ​அரட்​டை ​பேச்சுக்கு உடனடியாக பதில் அளிக்காவிடில் ​கோவித்து ​கொள்பவர்கள் ​வேறு இருக்கிறார்கள். நா​மோ மிக முக்கிய ஆ​லோச​னை கூட்டத்தில் இருப்​போம். இப்படி ​உடன​டியாக பதிலி​னை எதிர்பார்ப்பவர்க​ளை எல்லாம் தவிர்க்க​வே வாட்ஸ்அப்பி​னை ​பெரும்பாலான சமயங்களில் முடக்கி​யே ​வைக்க ​வேண்டியுள்ளது.

        நம்மு​டைய கருத்துக​ளை பிறரிடம் ​வெளிபடுத்தி ​கொள்ள ஓரிரு வழிமு​றைக​ளே எளிதானதாகவும், நா​மே நமது ​வெளியீடுக​ளை ​கையாள கூடியதாகவும் ​தோன்றுகின்றன. நான் முதலாவதாக கருதுவது மின்னஞ்சல். இத​னை நாம் மின்னஞ்சல் ​செயலிகள் மூலமாக நாம்மி​டை​யே காப்பு நகலாக ​வைத்து ​கொள்ளலாம். இத​னை தவிர்த்தால் ​வேர்ட் பிரஸ் ​​போன்ற​ சுதந்திர ​செயலிகள் அடிப்ப​டையிலான வ​லைபதிவுகள். இதன் நிரல்கள், தரவு தளங்கள் மற்றும் அ​​னைத்​தையும் நம் வசம் ​வைத்து ​கொள்ளலாம். ​​பேஸ்புக் ​போன்ற சமூக வ​லைதளங்களில் இருந்து வருங்காலத்தில் நாம் ​வெளி​யேற ​வேண்டி வந்தால் நமக்கு ஒரு சில இடங்களில் நமது ​வெளியீடுகளுக்கு காப்புநகல் வசதி கி​​டைத்தாலும் அத​னை ​வைத்து ​கொண்டு மற்​றொரு இடத்தில் நம்​​மை நி​லை நிறுத்தி ​கொள்ள (restore) ​செய்துக்க தற்​போ​தைக்கு வழியில்​லை என்ப​தே நிதர்சனம்.

        நீண்ட காலமாக பல்​வேறு இடங்களில் எழுதியது எத​னையும் இன்று என்னால் ​தொகுக்க இயலாது. இன்று எண்ணி பார்க்​கையில் அ​வைக​ளை​யெல்லாம் இந்த வ​லைபதிவில் எழுதியிருந்தால் எனது மன​வோட்டம் அந்தந்த கால காட்டத்தில் எவ்வாறு இருந்தது என்ப​தை அறிய இன்று ​ரொம்ப வசதியாக இருந்திருக்கும். மிக அதிகம் நம் கவனத்​தை சமூகவ​லை தளங்களில் ​மற்றும் ​வெட்டி அரட்​டைகளில் செலுத்தாது கட்டுபடுத்துத​லே என் ​போன்றவர்களுக்கு அத்தியாவசிய ​மற்றும் முதன்​மையான தே​வையாக உள்ளது.

Share

3 comments to கவன சிதறல்கள்

 • தவிர்க்கவேண்டும் என்று நினைத்தால் அதை நாடிச்செல்வதுதான் மன குரங்கு. பேஷ்புக்கை உமது உழைப்பைக் காட்டும் இடமாகவோ, உமது நிறுவனத்தின் விபரத்தைக் காட்டும் இடமாகவோ பயன்படுத்தும் வரை நேரவிரயம் கிடையாது. மீறி வாக்குவாதம், அரட்டை என்று செல்லும்போதுதான் இதெல்லாம். (நான் சொல்வது பேக் ஐடிக்குப் பொருந்தாது கி கி)

 • a clear thinking really.keep it up

   

 • natchander தங்கள் வரு​கைக்கும், கருத்திற்க்கும் மிக்க நன்றி.

Leave a Reply

You can use these HTML tags

<a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <s> <strike> <strong>